
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA WAZIRI MKUU 

SERA, BUNGE, KAZI, AJIRA, VIJANA NA WALEMAVU 
 
 

 

 
 

TAARIFA KWA UMMA 
 

1. Ofisi ya Waziri Mkuu inapenda kuujulisha UMMA wa Watanzania kuwa 
kumekuwepo na taarifa zilizozua taharuki baina ya wananchi kupitia  
mitandao ya kijamii ikiwemo “Whatsapp” kuhusu Ukaguzi Maalumu 
utakaohusisha Maafisa kazi kupita nyumba kwa nyumba na kukagua 
Mikataba ya Kazi, Mshahara kima cha chini cha Mshahara, Mazingira ya 
Kazi, malipo ya Hifadhi ya Jamii na fidia kwa Wafanyakazi wote wakiwemo 
wafanyakazi wa majumbani. Aidha, tangazo hilo liliainisha faini ya mil 50 
kwa kutojisajili kwenye mfumo wa fidia kwa wafanyakazi (WCF). Taarifa 
hiyo ilieleza pia kuwa zoezi hilo litaanzia Mkoani Mbeya. 
 

2. Ofisi inakanusha taarifa hizo na kuueleza UMMA kuwa wapuuze taarifa 

hizo kwa kuwa hazina ukweli wowote na wala hazijatolewa na Ofisi ya 

Waziri Mkuu, Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu, ambayo ndio yenye 

dhamana ya kusimamia Sheria za Kazi 
 

3. Ofisi inawataka watu wanaoeneza taarifa hizo za uongo kuacha upotoshaji 

huo mara moja. Aidha, Serikali kupitia vyombo mbalimbali inafuatilia taarifa 

hizi ili kubaini chanzo chake na wahusika, ili kuchukua hatua za Kisheria  

na haki ionekane inatendeka dhidi yao.  

 
4. Aidha, Ofisi inatoa wito kwa Waajiri wote kuendelea kutekeleza Sheria za 

Kazi kwa kuwapatia Wafanyakazi wao mikataba na kuwalipa stahiki zao 

kwa mujibu wa Sheria ili kuepuka usumbufu unaoweza kujitokeza katika 

kaguzi mbalimbali.  

Imetolewa na, 

KAMISHNA WA KAZI 
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